นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิด และบรรยายพิเศษการอบรมปฏิบัติการ การพัฒนาและการใช้หลักสูตรสถานศึกษาการศึกษาปฐมวัย พุทธศักราช 2560 รุ่นที่ 1 เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการตรวจสอบ การประเมิน และการรายงานการใช้หลักสูตรสถานศึกษา โดยมีครูผู้สอนระดับปฐมวัยโรงเรียนในสังกัด จำนวน 148 คน เข้ารับการอบรม ในวันที่ 22 มีนาคม 2562 ณ ห้องประชุมดินทอง 1 สพป.พิษณุโลก เขต
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024