วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ นายวิชาญ คงรัสมี รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ทุกวันอังคาร โดยได้นิมนต์พระครูบุญบาลประดิษฐ์ เจ้าอาวาสวัดลำนารายณ์ เจ้าคณะอำเภอชัยบาดาล มารับบิณฑบาต เทศนาธรรมและเจริญสมาธิภาวนา ให้มีสมาธิ มีความสุขทั้งกายและใจ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ทำบุญวังอังคาร-21-ก.พ.66-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ทำบุญวังอังคาร-21-ก.พ.66-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ทำบุญวังอังคาร-21-ก.พ.66-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ทำบุญวังอังคาร-21-ก.พ.66-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ทำบุญวังอังคาร-21-ก.พ.66-5.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024