สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 โดยกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการอบรมหลักสูตรผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา เพื่อให้ครูมีความรู้ความเข้าใจกระบวนการคัดกรองนักเรียนตามหลักสูตรที่กระทรวงศึกษาธิการกำหนด เรียนรู้เกี่ยวกับประเภทเด็กพิการ 9 ประเภท พร้อมฝึกปฏิบัติ เพื่อให้มีคุณสมบัติ มีศักดิ์ และสิทธิในการคัดกรองนักเรียนตามประกาศกระทรวงศึกษาธิการ โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลก มีครูเข้ารับการอบรมจำนวน 88 คน ในระหว่างวันที่ 27 – 29 มีนาคม 2562 ณ ห้องประชุมดินทอง 1 สพป.พิษณุโลก เขต 2
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024