วันที่ 16 พฤษภาคม 2566 สพป.ลพบุรี เขต 2 ได้จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร โดยได้รับเกียรติจาก ดร.ต่อศักดิ์ บุญเสือ ประธาน อ.ก.ค.ศ.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 เป็นประธานในกิจกรรมดังกล่าว พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษา สพป.ลพบุรี เขต 2 ซึ่งได้นิมนต์พระครูสุนทรกิจจาทร (ทองคูณ) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดลำนารายณ์ เจ้าคณะตำบลบ้านใหม่สามัคคี มารับบิณฑบาต และเทศนาธรรม ในหัวข้อความสำคัญของคุณธรรมและจริยธรรมในการทำงาน พร้อมทั้งให้พรแก่เจ้าหน้าที่ทุกท่าน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-7.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/วันอังคาร-17-พ.ค.66-8.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024