วันที่ 21 พฤษภาคม 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมพร้อมบรรยายพิเศษโครงการส่งเสริมสนับสนุนสร้างภูมิคุ้มกันให้ผู้เรียนมีความปลอดภัยจากภัยคุกคามทุกรูปแบบ ประจำปี 2566 รุ่นที่ 2 โรงเรียนในศูนย์เครือข่ายที่ 11-20 และมอบเกียรติบัตรให้โรงเรียนที่มีผลการดำเนินงาน สถานศึกษาปลอดภัยดีเด่น จาก สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสกลนคร ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี สพป.สกลนคร เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/234025-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/234031_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/234029_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/234030_resize.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024