วันจันทร์ ที่ 22 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายวิทยา ยางสุด ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี นำข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว จัดกิจกรรมสร้างจิตสำนึกในคุณค่าของชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ทำกิจกรรมหน้าเสาธง ทุกวันจันทร์ เพื่อให้ข้าราชการและลูกจ้าง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี ทุกคนได้รับการกระตุ้นเตือนให้มีจิตสำนึกในคุณค่าของชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ และน้อมนำหลักปฏิบัติทางศาสนามาใช้ในชีวิตประจำวัน เพื่อสร้างความสงบสุข และความรักสามัคคีต่อกันของบุคคลในชาติ โดยครูใหญ่ ประจำวันจันทร์ ที่ 22 พฤษภาคม 2566 ได้แก่นางสาวกุลธิดา อ่อนมี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี นำทำกิจกรรม ร้องเพลงชาติ สวดมนต์ กล่าวคำปฏิญาณตน ปฏิญญาเขตสุจริต ในการนี้ นายวิทยา ยางสุด ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี ได้พบปะพูดคุย และให้ข้อคิดในการปฏิบัติงาน และแจ้งข่าวสารในเดือนมิถุนายน 2566 ซึ่งจะมีการดำเนินการสอบบรรจุและแต่งตั้งข้าราชการฯ ตำแหน่งครูผู้ช่วย ซึ่งได้ฝากให้บุคลากรทุกคนมีส่วนร่วมในการจัดการสอบแข่งขันในครั้งนี้ หลังจากนั้นครูใหญ่ได้แจ้งข่าวสารโดยเน้นย้ำในเรื่องของการสอบบรรจุและแต่งตั้งข้าราชการ ฯ ตำแหน่งครูผู้ช่วย ซึ่งจะต้องดำเนินการด้วยความโปร่งใส สุจริต และฝากในเรื่องของการดูแลสุขภาพในช่วงการระบาดของโรคไวรัสโคโรนา รอบใหม่ ซึ่งยังมีคงมีการแพร่ระบาดอยู่ การดูแลสุขภาพในช่วงอากาศร้อน หลังจากนั้นร่วมร้องเพลงศึกบางระจัน และเพลงสรรเสริญพระบารมี
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/347811132_1818874918507640_66121867963730013_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348430865_791130498968231_3189186227831657728_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348546275_1714412832326496_8760577096047876875_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348548286_4894532894004738_7750049318682967420_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348582433_1452586092209938_1135546859523426154_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348669933_1317509499110819_2463174196823855526_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348726174_206305718422107_8132195325770792788_n-1600x1068.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348815873_1990032491341299_176235957400284322_n-1600x1068.jpg)
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024