![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348471395_3566395257015726_5973991291253935833_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348553561_6609352555764540_2855370721275787211_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348569487_644716917019314_8468592127675141589_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348607281_235849389071173_1466592284066337829_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348623451_6672332612791229_7121505534789795098_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348647324_750114746603503_4314737214603234096_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348657276_627373959311489_4784126868310993256_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348668503_204618049080111_3100276804419952467_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348668571_806808241094133_8382677197364332757_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348669308_573614371547395_3335521128776337256_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348684830_221513747296804_8571728803485854434_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348693208_1220586705488044_2230867945979029745_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348714274_2472592766228471_3890554096842834162_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348810021_776080890842255_3241425667982729261_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348810787_588768066394059_3610039258822394877_n-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348865272_581522140771417_4863914833555868392_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348870980_928269458394711_3662907780706368514_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348927715_197195392791500_6958102296829061788_n-1600x747.jpg)
23 พฤษภาคม 2566 นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ว่าที่พันตรี สุวิศิษฏ์ กันทา และ นส.บุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ให้การต้อนรับ ดร.อัมพร พินะสา เลขา กพฐ. ลงพื้นที่ให้กำลังใจนักเรียน ผู้ปกครอง พร้อมวางหรีดของท่านตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และมอบเงินช่วยเหลือเบื้องต้น เหตุพายุถล่มโรงเรียนวัดเนินปอ อ.สามง่าม.จ.พิจิตร ในสังกัด สพป.พิจิตร เขต 1 ทำให้หลังคาโรงยิมถล่มลงมาทับ ร่างจนได้รับบาดเจ็บ และเสียชีวิตดังกล่าว
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024