วันที่ 25- 26 พฤษภาคม 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดประชุมเชิงปฏิบัติการสร้างความรู้ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา(โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมไชยชนะวดีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ในการนี้ นายเลอศักดิ์ รัชณาการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พบปะให้ความรู้ คำแนะและเน้นย้ำในการบริหารงานตามโครงสร้างของโรงเรียนสุจริตแก่ผู้เข้ารับการประชุมเชิงปฏิบัติฯดังกล่าว โดยมอบหมายให้นางสาวสกุลรัตน์ โกพัฒน์ตา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการฯ นางสาวธันยวีร์ ศรีสวัสดิ์ ศึกษานิเทศก์เจ้าของโครงการกล่าวรายงาน วัตถุประสงค์ของโครงการเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการให้กับข้าราชการครูผู้รับผิดชอบโครงการในระดับสถานศึกษา ได้นำแนวทางการดำเนินงานไปใช้อย่างมีประสิทธิภาพ ผู้เข้ารับการประชุมครูผู้สอนวิชาสังคมศึกษาของโรงเรียนในสังกัด จำนวน 179 คน วิทยากรถอดบทเรียนนางสาวนิตยา ภูมิไชยา ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024