วันที่ 1 มิถุนายน 2566 นายเลอศักดิ์ รัชณาการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ให้นางสาวสกุลรัตน์ โกพัฒน์ตา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการประเมินแผนการจัดการเรียนรู้ที่เน้นการจัดการเรียนรู้แบบ Active Learning ณ ห้องประชุมท่าฉางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 โดยมีนางสาวศุภรัตน์ อินทรสุวรรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามฯ กล่าวรายงานโครงการ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยศึกษานิเทศก์ ผู้บริหารสถานศึกษาและครูผู้สอนที่เป็นคณะกรรมการประเมินแผนการจัดการเรียนรู้ฯ จำนวน 10 คน การประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าประชุมเชิงปฏิบัติการประเมินแผนการจัดการเรียนรู้ตามเกณฑ์การประเมินที่กำหนดและเพื่อให้ผู้เข้าประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ผลจากการประเมินแผนการจัดการเรียนรู้ และร่วมกันปรับปรุงแผนการจัดการเรียนรู้ให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น ในการนี้นายเลอศักดิ์ รัชณาการ ผอ.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ร่วมพบปะให้กำลังใจกับผู้เข้าร่วมประชุมด้วย ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-7.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/13.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/15-1600x867.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024