![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/01-รองสุพิชญา-ตัด-1600x1092.jpg)
วันที่ 6 มิถุนายน 2566 นายบวร เทศารินทร์ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 มอบหมายให้ นางสุพิชญ์ชญา มีแก้ว รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 ตรวจเยี่ยมและนิเทศการจัดการเรียนการสอนโรงเรียนในพื้นที่อำเภอป่าติ้ว เพื่อสร้างขวัญกำลังใจ แก่ ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน พร้อมเน้นย้ำนโยบาย จุดเน้นของ สพฐ. อาทิ นโยบายด้านความปลอดภัย ด้านโอกาสและการลดความเหลื่อมล้ำทางการศึกษา ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพ ณ โรงเรียนบ้านกุดสำโรง โรงเรียนบ้านท่าลาดโนนตูม และโรงเรียนบ้านเซโนนม่วง อำเภอป่าติ้ว จังหวัดยโสธร
วุฒิกร งอกเข้านก : ข่าว
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023