วันพุธที่ 7 มิถุนายน พ.ศ.2566 เวลา 09.00 น. นายมติชน มูลสูตร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 มอบหมายให้ นางฐิติพร เขมกรรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติโครงการ “7 มิถุนายน วันสหกรณ์นักเรียน ประจำปี 2566” โรงเรียนอาโอยาม่า 2 อำเภอโพธิ์ตาก จังหวัดหนองคาย โดยในงานมีการจัดนิทรรศการ กิจกรรมภาพวาด “สหกรณ์ในฝัน (ของหนู)”, เรียงความ “เศรษฐกิจพอเพียงในสหกรณ์”, การบรรยายให้ความรู้ในหัวข้อ “การสหกรณ์ในโรงเรียน” ให้ความรู้ก่อนแข่งขันตอบปัญหา แข่งขันตอบปัญหา ๗ มิถุนายน วันสหกรณ์นักเรียน โดยมีสหกรณ์จังหวัดหนองคาย เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการดังกล่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-62.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-57.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-43.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-41.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-32.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-33-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-21-747x1600.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024