วันที่ 7 มิถุนายน 2566 เวลา 13.30 น. นายเลอศักดิ์ รัชณาการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานในการประชุมประธานเครือข่ายสถานศึกษาขั้นพื้นฐานในสังกัด เพื่อแจ้งข้อราชการให้ทราบ และประชุมเตรียมการจัดงานเกษียณอายุราชการผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดและบุคลากรในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯที่จะเกษียณอายุราชการ ในวันที่ 30 กันยายน 2566 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาและประธานเครือข่ายสถานศึกษาขั้นพื้นฐานในสังกัด จำนวน 19 เครือข่าย ณ ห้องประชุมพุนพินสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024