วันที่ 27 มิถุนายน 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นายกิตติภพ สระสงครามภู รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยข้าราชการและบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร โดยได้นิมนต์ พระครูบุญบาลประดิษฐ์ เจ้าคณะอำเภอชัยบาดาล เจ้าอาวาสวัดลำนารายณ์ มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม อานิสงค์ของการทำบุญตักบาตร เพื่อสะสมเสบียงบุญหนุนนำให้ชีวิตมีความเจริญก้าวหน้า มีความสุขใจ พร้อมให้พรแก่เจ้าหน้าที่ให้มีความสุขและปฏิบัติงานด้วยการมีสติตั้งมั่น ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/27-มิ.ย.-66-6.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024