![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362662274_783267983804266_2286194839233517390_n-1600x1066.jpg)
วันที่ 24 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 พร้อมนางอภิญญา เกษมพร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 และนางนลินพร กลัดกลีบ ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล ได้ให้ต้อนรับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่ง ครูผู้ช่วย ที่เรียกบรรจุรอบแรก จำนวน 11 คน ซึ่งเดินทางเข้ารายงานตัวรับราชการและจัดทำ ก.พ.7 โดยเจ้าหน้าที่กลุ่มบริหารงานบุคคลให้การดูแลในการดำเนินการรายงานตัว ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1
ในการนี้ ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 ได้มอบโอวาทและให้คำแนะนำในการปฏิบัติหน้าที่ครู ซึ่งท่านเน้นย้ำถึงหลักในการทำงานที่ยึดถือปฏิบัติได้ยั่งยืน คือ หลักการ “ครองตน ครองคน ครองงาน” และขอให้ข้าราชการครูบรรจุใหม่ทุกท่านให้ยึดถือและเชื่อมั่นในการปฏิบัติตามหลักจรรยาบรรณครูว่าเป็นสิ่งที่ดี และด้วยความดีเหล่านี้จะส่งผลให้คุณครู สพป.เพชรบุรี เขต 1 ประสบความสำเร็จและความเจริญก้าวหน้าสืบไป พร้อมนี้ นางอภิญญา เกษมพร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตฯ ได้ให้กำลังและแรงบันดาลใจในการปฏิบัติหน้าที่ เป็นคุณครูที่มีคุณภาพและดำรงตนในวิชาชีพได้อย่างมีความสุข
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362692344_783267620470969_7593126484203466497_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362888908_783267850470946_2241871966111791707_n-1600x1066.jpg)
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 ร่วมใจจัดกิจกรรม “วันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ครบรอบ 21 ปี” พร้อมส่วนกลาง - 8 กรกฎาคม 2024
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 ส่งเสริมคุณธรรมอัตลักษณ์ของโรงเรียน สืบสานพระบรมราโชบายด้านการศึกษา ตามโครงการยกระดับ “โรงเรียนคุณธรรม สพฐ.” - 22 มีนาคม 2024