![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363324740_785384516925946_2728228953691652565_n-1600x1067.jpg)
วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 นำคณะผู้บริหารสถานศึกษา นางอภิญญา เกษมพร นางสาวกานดา ดาราพันธ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ สพป.เพชรบุรี เขต 1 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี พ.ศ.2566 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566 โดยมีกิจกรรมประกอบด้วย การถวายพระพรชัยมงคล กล่าวคำถวายสัตย์ปฏิญาณ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและสดุดีจอมราชา และลงนามถวายพระพรชัยมงคลร่วมกัน เพื่อให้ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ สพป.เพชรบุรี เขต 1 ได้แสดงความมุ่งมั่นแน่วแน่ที่จะเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ปฏิบัติหน้าที่ตามรอยพระยุคลบาท
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363332457_785385820259149_1790314063219948249_n-1600x1067.jpg)
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 ร่วมใจจัดกิจกรรม “วันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ครบรอบ 21 ปี” พร้อมส่วนกลาง - 8 กรกฎาคม 2024
- สพป.เพชรบุรี เขต 1 ส่งเสริมคุณธรรมอัตลักษณ์ของโรงเรียน สืบสานพระบรมราโชบายด้านการศึกษา ตามโครงการยกระดับ “โรงเรียนคุณธรรม สพฐ.” - 22 มีนาคม 2024