วันที่ 9 ตุลาคม 2566 เวลา 10.39 น. นายอำนาจ สุทิน เดินทางมารับตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 โดยมีคณะผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษาและแขกผู้มีเกียรติ ร่วมแสดงความยินดีและให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมคูหาสวรรค์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/DSCF5525-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/S__34422804-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/DSCF5573-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/DSCF5894-1600x1067.jpg)
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024