วันที่ 6 พฤศจิกายน 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ให้กล่าวต้อนรับและให้โอวาทแก่ผู้สอบแข่งขันที่ได้รับการบรรจุและแต่งตั้ง เข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย รอบที่ ๒ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต ๒ ซึ่งมี รองฯรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองฯขันธมาศ หลวงเพชร ร่วมให้กำลังใจโดยกลุ่มบริหารงานบุคคล นำโดย นางลักขนาวรรณ วงษ์บุญมี ผอ.กลุ่มบริหาร งานบุคล และบุคลากรภายในกลุ่มร่วมดำเนินการให้การต้อนรับ และมีผู้ปกครอง ร่วมให้กำลังใจ ณ หอประชุมสมเด็จพระพุฒาจารย์(สนิท ชวนปัญโญ) สพป.ลพบุรี เขต 2
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024