เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน 2566 นายพลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในการเปิดภาคเรียนที่ 2/2566 เพื่อชี้แจงแนวทาง รับฟังปัญหาและอุปสรรค พร้อมให้คำแนะนำการจัดการเรียนการสอน และสร้างขวัญกำลังใจผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวน 7 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนบ้านโพนสูง บ้านคำสะอาด บ้านหนองหมากแซว บ้านปลวกธาตุโสภาวิทยา บ้านบ่อร้าง(ผลานิวรรค) บ้านคำนาดี บ้านนาดอกไม้ห้วยไร่สามัคคี อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5704_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5667_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5684_0_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5694_0_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5654_resize-1.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024