13 พฤศจิกายน 2566 นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 นายสิทธิศักดิ์ เทศประสิทธิ์ รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากร ลงพื้นที่โรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่ อำเภอสามง่าม ตรวจเยี่ยม เป็นกำลังใจ เหตุโรงเรียนประสบวาตภัย ต้นไม้หักโค่น บ้านพักครู อาคารเรียน อาคารประกอบ ได้รับความเสียหาย
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024