นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เข้าร่วมประชุมคัดเลือกรางวัล “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 21 พ.ศ.2567 กลุ่มพื้นที่การศึกษา ประจำเขตตรวจราชการที่ 11 เพื่อพิจารณาสรรหาและคัดเลือกข้าราชการครูสายงานการสอน ผู้เป็นที่ศรัทธา ยกย่อง ยอมรับ ของนักเรียน เพื่อนครู และสังคม โดยมี นายอภิชัย ทำมาน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 1 เป็นประธาน ณ ห้องประชุมรวมใจ 1(ตึกสีเขียว ชั้น 3) สพป.นครพนม เขต 1 เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ด1_resize-23.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ด3_resize-21.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ด2_resize-21.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024