![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/20-20.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/21-21.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/22-21.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/23-17.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/25-17.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/26-13.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/24-18.jpg)
25 พฤศจิกายน 2566 ณ ค่ายลูกเสือศรีสรรเพชญ อำเภอเมืองพิจิตร นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยผู้บังคับบัญชาลูกเสือจากโรงเรียนต่างๆ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดพิจิตร วิทยาลัยเทคนิคพิจิตร วิทยาลัยอาชีวศึกษาพิจิตร ชมรมลูกเสือชาวบ้านจังหวัดพิจิตร และหน่วยงานต่างๆจำนวน 214 คน ลูกเสือสำรอง ลูกเสือสามัญ ลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ลูกเสือวิสามัญและเนตรนารี จำนวน 898 คน รวมทั้งสิ้นจำนวน 1,112 คน ให้การต้อนรับนายบุญเหลือ บารมี รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตรประธานในพิธี “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 ซึ่งประกอบพิธี ถวายเครื่องสักการะ วางพวงมาลา และถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตแห่งพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 พระผู้ทรงพระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ หลังเสร็จพิธีแล้ว ลูกเสือ เนตรนารี แยกย้ายไปปฏิบัติกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญประโยชน์ ตามสถานที่ต่างๆ
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024