นาง ชฑรัช วงษ์ยอด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเนินทองราษฎร์พัฒนา เปิดเผยว่า ไดนำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขัน
เครื่องร่อนพุ่งด้วยมือระดับประถม ใน“โครงการส่งเสริมพัฒนาสุภาพกายจิตปัญญากระบวนการเรียน รู้และศักยภาพด้านวิทยาศาสตร์การบินโรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า” ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า จังหวัดนครนายก ระหว่างวันที่ 9-12 พฤศจิกายน 2566
ผลการแข่งขันเครื่องร่อนพุ่งด้วยมือระดับประถม จปร.66
โรงเรียนบ้านเนินทองราษฏร์พัฒนา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 เครื่องร่อนพุ่งด้วยมือ ระดับประถมศึกษา
ด้วยสิถิติ 47.38 วินาที
นักบินที่ 1 เด็กชายจีรพัฒน์ เรืองฤทธิ์
นักบินที่ 2 เด็กชายนักชัย ไชยศรีรัมย์
นักบินที่ 3 เด็กชายพีรศิลป์ เนินนาค
ผู้ฝึกสอน นายทรงวุฒิ เจริญลาภ
ผู้ควบคุมทีม นางชฑรัช วงษ์ยอด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-196.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-173.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-156.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/832247_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/832248_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/843040_0.jpg)
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024