วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2566 นางสุชาดา ลิ่มสวัสดิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ นายภูริพัฒน์ บุญมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (พสน.) ออกตรวจพื้นที่สุ่มเสี่ยง เฝ้าระวังเหตุและสร้างความปลอดภัยในช่วงเทศกาลวันลอยกระทง ประจำปี 2566 ในพื้นที่อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี ท่ามกลางสายฝนที่ตกลงมาอย่างหนัก ภาพ/ข่าว นายจีรายุ ไชยเชียงของ นักวิชาการกลุ่มส่งเสริมการศึกษา สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-201.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/5-146.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-178.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__21831700_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__21831701_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__21831703_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__21831705_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-161.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024