วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม เป็นการประธานพิธีเปิดการแข่งข่นกีฬาภายในโรงเรียนเพื่อกระชับความสัมพันธ์ภายในองค์กร โดยมุ่งเน้นการมีส่วนร่วมในการทำกิจกรรมเพื่อความสามัคคี และการลดช่องว่างระหว่างกันรูปแบบกิจกรรมจะเป็นการแข่งขันกีฬาเป็นทีมทำให้เกิดสัมพันธภาพอันดีกับหมู่คณะลดความขัดแย้งซึ่งกันและกันและรู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย ณ สนามกีฬาโรงเรียนอุเทนพัฒนา
- สพม.นครพนม จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 23 กรกฎาคม 2024
- สพม.นครพนม จัดกิจกรรม “ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้องค์ราชัน” เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ครบรอบ 21 ปีณ บริเวณหน้าสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครพนม - 7 กรกฎาคม 2024
- สพม.นครพนม ประชุมชี้แจงการเตรียมความพร้อมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 - 29 พฤษภาคม 2024