วันพฤหัสบดีที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต ๑ เป็นผู้แทนมอบถุงยังชีพของเหล่ากาชาดจังหวัดหนองคาย ให้กับ นักเรียนในการแก้ปัญหาการอ่านและเขียนภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 ในโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทย เพื่อสนองพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โรงเรียนชุมชนบ้านปะโค อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย พร้อมทั้งเยี่ยมชั้นเรียนติดตามการอ่านและเขียนภาษาไทยของนักเรียน และอาหารกลางวัน ทั้งนี้ผู้เข้าร่วมประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน คุณครูและศึกษานิเทศก์ที่รับผิดชอบนางฉวีวรรณ โยคิน และนางจารุวรรณ จันทร์ใบ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1.1-18-1505x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1.2-4-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-231-1600x967.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2-211-1600x738.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-184-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/6-132-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/8-88-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/9-71-1600x1067.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024