ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 มอบหมายให้ นายกิตติพงษ์ โปร่งเจริญ นางนุชสรา ทองดอนคำ นายแสนโฮม สันเพราะ รอง ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 พบปะมอบนโยบาย ให้โอวาท แก่ผู้สอบแข่งขันได้เข้ารับราชการ ตำแหน่งครูผู้ช่วย (รอบที่ 3) จำนวน 45 ราย กล่าวแสดงความยินดี ต้อนรับสู่ สพป.พิษณุโลก เขต 2 ให้ประพฤติปฏิบัติตนเป็นแบบอย่างที่ดี รักษาวินัย จรรยาบรรณวิชาชีพ ใช้ความรู้ความสามารถสั่งสอนศิษย์ให้เป็นคนดี คนเก่ง มีความสุข จากนั้นได้ทำพิธีประดับอินทรธนู ทำการเลือกสถานศึกษา พร้อมชี้แจงสิทธิสวัสดิการของข้าราชการ และจัดทำทะเบียนประวัติ ก่อนส่งตัวปฏิบัติหน้าที่ในสถานศึกษา วันที่ 1 ธันวาคม 2566 ณ ห้องประชุมดินทอง 1 สพป.พิษณุโลก เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0107.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0157.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0140.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0165.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0168.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0173.jpg)
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024