วันศุกร์ที่ 1 ธันวาคม พ.ศ.2566 เวลา 09.00 น. นางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ในระหว่างวันที่ 1-2 ธันวาคม 2566 ณ หอประชุมโรงเรียนอนุบาลหนองคาย อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงความรู้ความสามารถและความสนใจเพื่อพัฒนาและต่อยอดต่อไป โดยมีนายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธาน พร้อมนี้ได้มีคณะรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ตัวแทนนักเรียนในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ซึ่งการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งนี้ครอบคลุมทุกสาระการเรียนรู้ ทั้งทักษะวิชาการและศิลปหัตถกรรม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1.1-1600x880.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-7-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-6-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/5-4-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8.1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/13-2-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/15-2-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/16-2-1600x1067.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024