วันพุธที่ 6 ธันวาคม 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 1 ได้ส่งตัวผู้สอบแข่งขันได้ ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาตำแหน่งครูผู้ช่วย จากบัญชีคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี มารายงานตัวเพื่อรับการบรรจุและแต่งตั้งในโรงเรียนสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 จำนวน จำนวน 22 ราย ประกอบด้วย วิชาเอกศิลปศึกษา 1 ราย วิชาเอกคอมพิวเตอร์ 2 ราย และวิชาเอกวิทยาศาสตร์ทั่วไป 19 ราย ณ ห้องประชุมพุนพิน สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 โดยมีนายภูริพัฒน์ บุญมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 และนางสาววันเพ็ญ สิงห์แก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล กล่าวต้อนรับ และให้โอวาท ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-42-1600x1325.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2256-1-1600x939.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2260-1-1600x1032.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2259-1-1600x1065.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2261-1-1600x1120.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2264-1-1600x1150.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2268-1-1600x919.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024