![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407628371_876272970955341_1788295178567131161_n.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 7 ธันวาคม 2566 นายวิทยา ยางสุด ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี มอบหมายให้ นางสาวเรณู ภู่อ่อน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี พร้อมด้วย นางรุ่งนภา สังสอาด นางวันวิสา นุ่นสพ ศึกษานิเทศก์ และนางรัตนา ด้วงดารา นักทรัพยากรบุคคล ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม การบริหารงาน 4 ด้าน และการจัดการของโรงเรียนในสังกัด ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 ได้แก่ โรงเรียนบ้านหนองลีวิทยาคม โรงเรียนชุมชนวัดม่วง โรงเรียนชุมชนวัดกลางท่าข้าม และโรงเรียนวัดพรหมสาคร ซึ่งจากการลงพื้นที่พบว่าทั้ง 4 โรงเรียน มีความพร้อมในการบริหารงานครบทั้ง 4 ด้าน คือ ด้านบริหารวิชาการ ด้านบริหารงบประมาณ ด้านการบริหารงานบุคคล และด้านบริหารทั่วไป นอกจากนี้ยังมีการจัดการของโรงเรียนอย่างเป็นระบบ ในส่วนของอาคารเรียน ห้องเรียน และบริเวณโรงเรียนมีความสะอาดเอื้อต่อการจัดการเรียนการสอน ในการนี้ ได้ตรวจเยี่ยมการเรียนการสอนของนักเรียน โดยแนะนำให้สถานศึกษาจัดห้องเรียนให้เอื้อต่อการเรียนรู้ของนักเรียน พร้อมทั้งเน้นย้ำกับผู้บริหารและคณะครูในเรื่องความปลอดภัยของนักเรียน อาคารเรียน มาตรการและการป้องกันภัยที่อาจจะเกิดขึ้น เรื่องอาหารกลางวันให้ได้มาตรฐานตามหลักโภชนาการ ด้านสุขภาพของครูและบุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน และการลงสมุดหมายเหตุรายวัน และสมุดทะเบียนนักเรียน พร้อมทั้งได้ให้กำลังใจผู้บริหาร และคณะครู ในการพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษาต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408470427_876272930955345_6536873620021300743_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408112586_876269157622389_5361226105722845442_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407633465_876269770955661_5018426832797655509_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408621839_876270847622220_4554246709666442788_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408463476_876272900955348_8936519828304719856_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407623470_876272850955353_6245992627140964487_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/406438100_876272827622022_8326180007873806393_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408617548_876272787622026_2891049378922219312_n.jpg)
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024