วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2561 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี จัดกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร นำโดย ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี พร้อมคณะผู้บริหารโรงเรียน บุคลากรในสังกัด สพป.สิงห์บุรี ร่วมจัดกิจกรรมและบำเพ็ญกุศลอุทิศถวาย เพื่อแสดงความจงรักภักดี และรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร 13 ตุลาคม 2561 ด้วยการจัดกิจกรรมบำเพ็ญพระราชกุศลฯ หิ้วปิ่นโต เข้าวัด ณ วัดสังฆราชาวาส อ.เมืองสิงห์บุรี จ.สิงห์บุรี ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์จำนวน 14 รูป การแสดงสัมโมทนียคาถา โดย พระครูอภิรักษ์คุณวโร เจ้าอาวาสวัดสังฆราชาวาส หลังจากนั้นประธานในพิธีและผู้เข้าร่วมกิจกรรมฯ กรวดน้ำ รับพร และรับประทานอาหารร่วมกัน กิจกรรมในช่วงบ่าย กิจกรรมสาธารณะประโยชน์เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลฯ “จิตอาสา พาทำดีด้วยหัวใจ” ทำความสะอาดบริเวณวัดสังฆราชาวาส
ในการนี้ ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี ได้เชิญชวนผู้เข้าร่วมกิจกรรม ใส่เสื้อสีเหลือง “สิงห์บุรี เมืองเด็กดีมีวินัย” โดยพร้อมเพรียงกัน เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณและสืบสานพระราชปณิธานของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร พระมหากษัตริย์ผู้ทรงทำเพื่อประโยชน์สุขของคนไทยตลอดพระชนม์ชีพ ซึ่งก่อให้เกิดผลอันเป็นคุณอนันต์ต่อประเทศชาติบ้านเมืองสืบจนถึงปัจจุบันและอนาคต
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024