วันที่ 11 มกราคม 2567 เวลา 10.00 น. นายอำนาจ สุทิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 พร้อมด้วยนายเกียรติโญธินล์ เจริญผล ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านควนพลี ประธานกลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาควนขนุน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม นิเทศ ติดตามการเรียนการสอน และมอบนโยบาย พร้อมให้กำลังใจแก่คณะผู้บริหารครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนวัดไทรโกบ อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง ซึ่งปัจจุบันมีนายจินดา แสงขาว ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลควนขนุน รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนวัดไทรโกบ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/DSCF2163-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/DSCF2199-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/DSCF2170-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/DSCF2174-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/DSCF2188-1600x1067.jpg)
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024