วันที่ 17 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. นายกิตติภูมิ อุทสาร รอง ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ได้รับมอบหมายจาก ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงเยี่ยม ด.ช.วัฒนา แก่นจำปา นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนบ้านไม้ล่าว อ.จตุรพักตรพิมาน นักเรียนประสบปัญหาร่างกายอ่อนแรงเฉียบพลัน ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ พร้อมนี้มอบเงินช่วยเหลือเบื้องต้นจำนวน 4,000 บาท พร้อมของใช้อุปโภคบริโภค ณ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_0720.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_0718.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_0717.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_0716.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_0719.jpeg)
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024