เมื่อ 10 พฤษภาคม 2562 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ หลักสูตรผู้กำกับลูกเสือสามัญ ขั้นความรู้ทั่วไปและขั้นความรู้เบื้องต้น(B.T.C) รุ่นที่ 1/2562 เพื่อพัฒนาและส่งเสริมให้ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ในสถานศึกษามีความรู้และทักษะเพิ่มขึ้น สามารถแต่งตั้งเป็นผู้กำกับลูกเสือของโรงเรียน และเพื่อบริหารงานลูกเสือใน กองลูกเสือของโรงเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ เกิดประสิทธิผลต่อการพัฒนาผู้เรียน ซึ่งชมรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือศรีสรรเพชญ ร่วมกับสมาคมสโมสรลูกเสือจังหวัดพิจิตร และสำนักงานลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 จัดฝึกอบรมระหว่างวันที่ 9 -12 พฤษภาคม พ.ศ. 2562 ณ ค่ายลูกเสือศรีสรรเพชญ จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024