เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ร่วมเป็นวิทยากรการพัฒนาผู้บริหารการศึกษา สพฐ.OBE ONE TEAM (ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา) ระยะที่ 2 แลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลการเรียนรู้ในสภาพจริงและการนำเสนอ Case Study คณะผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา จำนวน 14 ท่าน ณ ห้องประชุมรวมใจ 1 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__179683463_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__179683460_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__179683467_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__179683465_resize.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024