วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.30 น. นายอำนาจ สุทิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 มอบหมาย นายศิริศักดิ์ วัฒนศิริรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุมผู้อำนวยการสถานศึกษาในสังกัดอำเภอควนขนุน ณ ห้องประชุมโรงเรียนอนุบาลควนขนุน อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง โดยมี พ.ต.อ. สการียา ยูโซ๊ะ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรควนขนุน พร้อมคณะ ได้ชี้แจง ทำความเข้าใจ มาตรการและแนวทางรักษาความปลอดภัยในโรงเรียน ตามมติคณะรัฐมนตรียกเว้นให้ครูไม่ต้องอยู่เวรรักษาการณ์สถานที่ราชการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSCF4979-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSCF5003-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSCF4966-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSCF5012-1600x1067.jpg)
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024