![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1-137.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-98.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4-88.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/5-77.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/6-68.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/7-59.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-118.jpg)
14 และ 15 กุมภาพันธ์ 2567 นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา นายสิทธิศักดิ์ เทศประสิทธิ์ นางสาวบุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 นำทีมบุคลากรจัดกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ”โดยการสวมเสื้อสีม่วง เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและแสดงพลังความจงรักภักดีต่อสถาบันอันเป็นที่รักและเทิดทูนของพวกเราทุกคน ณ สพป.พิจิตร เขต 1
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024