![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-136.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0630.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0619-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0622.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0626.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0627.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0633.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0635.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0637.jpg)
20 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ห้องชาละวัน นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุมชี้แจงการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2566 เพื่อชี้แจงการบริหารจัดการระดับศูนย์สอบ การตรวจข้อสอบแบบเขียนตอบ เพื่อให้การประเมินมีมาตรฐาน และเป็นไปในแนวทางเดียวกัน ถูกต้องตรงตามความสามารถที่แท้จริงของผู้เรียน โดยมีครูวิชาการหรือครูประจำชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 เข้าประชุมจำนวน 2 รุ่นๆ ที่ 1 โรงเรียนในสังกัดอำเภอเมือง สากเหล็ก และวังทรายพูน จำนวน 60 คน รุ่นที่ 2 โรงเรียนในสังกัดอำเภอโพธิ์ประทับช้าง สามง่าม และวชิรบารมี จำนวน 67 คน
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024