วันพุธที่ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2567 เวลา 15.00 น. นางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 นำคณะรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 และบุคลากรในสังกัด จัดกิจกรรมวันทำความสะอาด (Big Cleaning Day) ตามแนวทาง 5 ส. (สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย) เป็นการปลุกจิตสำนึกในความมีระเบียบวินัยของบุคลากรสำนักงาน สร้างความสามัคคี ความรักที่มีต่อองค์กร พร้อมทั้งปรับปรุงภูมิทัศน์และสร้างบรรยากาศที่ดีภายในอาคารสำนักงาน สะอาด สวยงาม เกิดความประทับใจแก่ผู้มาติดต่อราชการ มีบุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ร่วมกิจกรรมอย่างพร้อมเพรียงกัน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1.1-9-1108x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-148.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-125-1600x782.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4-113-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/5-95.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/6-84-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/7-73-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/8-68-1600x1067.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024