เมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมด้วย นายยุทธนา อุทโธ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 นายกสมาคมอำเภอพรรณานิคม ผู้บริหารสถานศึกษา และศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ติดตาม การขับเคลื่อนนโยบายและเน้นการศึกษาสู่การปฏิบัติตามบริบทเชิงพื้นที่จังหวัดสกลนคร ณ โรงเรียนบ้านหินแตก ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 3 อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967377_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967378_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967379_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967376_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967375_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__13967374_resize.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024