วันที่ 12 มีนาคม 2567 นายภิญโญ กันหา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ นายกิตติภพ สระสงครามภู นางขันธมาศ หลวงเพชร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 นำข้าราชการในสำนักงานฯจัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ประจำวันอังคาร โดยนิมนต์พระอาจารย์สมหวัง เจ้าอาวาสวัดป่าเนินหาญ อำเภอชัยบาดาล มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม พร้อมสมาทานศีล ณ ห้องประชุมเชิงเขา สพป.ลพบุรี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4732-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4805-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4768-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4776-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4774-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4765-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4764-Custom.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_4743-Custom.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024