![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/1-142.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/2-83.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/3-79.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/4-64.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/5-60.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/6-45.jpg)
วันที่ 15 มีนาคม 2567 08.30 น. นายธงชัย จันแย้ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยนางสาวบุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 และคณะศึกษานิเทศก์ได้เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนยกระดับผลการประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) โดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (กพฐ.) เพื่อรับทราบถึงแนวปฏิบัติแผนการขับเคลื่อน PISA รวมทั้งการติดตามผลรายเขตเป็นแผนคุณภาพลงรายโรงเรียน
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024