เมื่อวันที่ 26 มีนาคม 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 มอบหมายให้นางศรีสุดา ทิพสิงห์ รอง ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ร่วมประชุมในโอกาสที่ พลตรี พนาเวศ จันทรังษี รองผู้อำนวยการศูนย์ประสานการปฏิบัติที่ 1 กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร ในโอกาสที่เดินทางมาตรวจเยี่ยมผลการดำเนินแผนงาน/โครงการ”ศาสตร์พระราชาจากชุมชนสู่โรงเรียน”ประจำปี 2567 โดยนำความรู้ความเข้าใจตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและเกษตรทฤษฏีใหม่ ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้ เช่น การปลูกพืชผักสวนครัว การเลี้ยงสัตว์และนำผลผลิตที่ได้ไปประกอบอาหารภายในโรงเรียน ณ โรงเรียนบ้านกุดตะกาบ อ.วาริชภูมิ จ.สกลนคร ซึ่งมีคณะผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษาให้การต้อนรับ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/242019_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/242028_resize.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024