วันจันทร์ที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายวิทยา ยางสุด ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการดำเนินงานโรงเรียนคุณธรรม น้อมนำพระบรมราโชบายด้านการศึกษา ของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาโรงเรียนนำร่องในการดำเนินงานโรงเรียนคุณธรรม น้อมนำพระบรมราโชบายด้านการศึกษา ของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 พร้อมทั้งลงพื้นที่ติดตาม ถอดประสบการณ์ และศึกษาผลการพัฒนาดังกล่าว โดยมีโรงเรียนนำร่อง จำนวน 10 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนอนุบาลเมืองสิงห์บุรี, โรงเรียนวัดศรัทธาภิรม, โรงเรียนวัดโบสถ์ (อินทร์บุรี), โรงเรียนบ้านคูเมือง, โรงเรียนวัดกลาง, โรงเรียนวัดถอนสมอ, โรงเรียนชุมชนวัดพระปรางค์วิริยวิทยา, โรงเรียนวัดสิงห์, โรงเรียนอนุบาลพรหมบุรี และโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 56 (บ้านหนองกระทุ่ม) โดยมี นางภัทรรัตน์ สุขมา ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา พร้อมด้วย นางสาวศรัญญา เมืองขวา ศึกษานิเทศก์ คณะศึกษานิเทศก์ สพป.สิงห์บุรี และคณะกรรมการที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมฯ ณ ห้องประชุม ชั้น 3 (ห้องเล็ก) สพป.สิงห์บุรี
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024