ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 เป็นประธานพิธีอัญเชิญถ้วยพระราชทาน ซึ่งโรงเรียนบ้านเนินทองราษฎร์พัฒนา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันเครื่องร่อนพุ่งด้วยมือ ระดับประถมศึกษา ชิงถ้วยพระราชทาน โครงการส่งเสริมพัฒนาสุขภาพกายจิตปัญญา กระบวนการเรียนรู้ และศักยภาพด้านวิทยาศาสตร์การบินโรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า และประกอบพิธีถวายพระพรชัยมงคลเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี พระชนมายุ 68 พรรษา วันที่ 2 เมษายน 2567 โดยมี นางธฑรัช วงษ์ยอด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเนินทองราษฎร์พัฒนา คณะครู ผู้บริหาร เครือข่ายพัฒนาการศึกษาวังทอง 4 ผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง นักเรียน ร่วมพิธี ณ โรงเรียนบ้านเนินทองราษฎร์พัฒนา อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/2-12.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/3-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/4-11.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/5-10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_อันเชิญถ้วยรางวัลพระราชทาน-เทิดพระเก_๒๔๐๔๐๓_57.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_อันเชิญถ้วยรางวัลพระราชทาน-เทิดพระเก_๒๔๐๔๐๓_137.jpg)
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024