วันจันทร์ที่ ๒๒ เมษายน ๒๕๖๗
ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผอ.สพป.สมุทรสาคร เป็นประธานในการประชุมการเตรียมความพร้อมสำหรับการประเมินผลนักเรียนร่วมกับนานาชาติ (PISA ๒๐๒๕) แบบออนไลน์ เพื่อติดตามความก้าวหน้าการขับเคลื่อนแผนการเตรียมความพร้อมเพื่อยกระดับ PISA ๒๐๒๕ ครั้งที่ ๒ ของโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษาในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรสาคร เพื่อขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) ให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและบรรลุเป้าหมายของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน พร้อมด้วย นายกิติรัตน์ เบ้าลี รอง ผอ.สพป.สมุทรสาคร กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และบุคลากรผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมพิพัฒน์สาครธรรม (ชั้น ๒) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรสาคร
- กิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ ในงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ “ร้อยใจภักดิ์ นฤบดินทร์ปิ่นสยาม เทิดไท้องค์ราชา มหาวชิราลงกรณ ๗๒ พรรษา” - 17 กรกฎาคม 2024
- สพป.สมุทรสาคร ประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญา ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 17 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด สพป.สมุทรสาคร - 10 กรกฎาคม 2024