วันที่ 5 มิถุนายน 2562 เวลา 09.00 น. นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 3 เป็นประธานเปิดการประชุมมอบนโยบายการบริหารการจัดการศึกษาข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา เครือข่ายโรงเรียนกุดน้ำใส-หนองบัวโคก,เครือข่ายโรงเรียนบ้านขาม-หนองโดน ก่อนเปิดการประชุม ท่านประธานฯ ได้นำข้ารากชารครูและบุคลากรทางการศึกษา ยืนสงบนิ่งไว้อาลัย พลเอก เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรีและรัฐบุรุษ โดยมีนายณรงค์ฤทธิ์ งิมขุนทด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกรวกหนองซึก กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ เพื่อให้ครูและบุคลากรได้พบปะแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน มีความมุ่งมั่นและอุทิศตนในการสอนและพัฒนานักเรียนและเพื่อให้ครูแสวงหาความรู้และเทคนิควิธีการใหม่ๆ รับฟังความคิดเห็นใจกว้างและยอมรับการเปลี่ยนแปลง วิทยากรได้รับความอนุเคราะห์จาก นางโชติกา ชาลีรินทร์ ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และคณะศึกษานิเทศก์ ผู้เข้ารับการอบรม ผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษาเครือข่ายโรงเรียนกุดน้ำใส-หนองบัวโคก และ เครือข่ายโรงเรียนบ้านขาม-หนองโดน จำนวน 240 คน ณ ห้องประชุมภูมิภักดี สพป.ชัยภูมิ เขต 3
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021