วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2562 นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผู้อำนวย สพป.ชัยภูมิ เขต 3 มอบหมายให้ นายสุวัฒน์ ซื่อสัตย์ รองผู้อำนวยการ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วย นางวรรณภา ภู่ดัด ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมเป็นเกียรติให้การต้อนรับคณะกรรมการประเมินคัดเลือกสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน ดีเด่น ประจำปีการศึกษา 25621 นำโดยนายเผด็จศึก โชติกลาง รอง ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต 1 ประธานกรรมการ , นายอุทยาน ปิตามาตา ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามฯ สพป บุรีรัมย์ เขต 4 และนางจันทร์หอม เบ้าลี นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ สพป. ขัยภูมิ เขต 1 คณะกรรมการ ทั้งนี้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ ให้กับโรงเรียนชุมชนบ้านเพชร (วันครู 2500) ในการรับการประเมินคัดเลือกสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน ดีเด่น ประจำปีการศึกษา 2562 (ขนาดกลาง) ระดับเขตตรวจราชการที่ 13 นครชัยบุรินทร์ ซึ่งมีนายสุวิทย์ แก้วเพชร ผอ.โรงเรียนชุมชนบ้านเพชร(วันครู 2500) คณะผู้บริหารโรงเรียนในเครือข่าย คณะกรรมการสถานศึกษา คณะครู นักเรียน ร่วมในการต้อนรับ ณ ห้องประชุมโรงเรียนชุมชนบ้านเพชร(วันครู 2500) อ.บำเหน็จณรงค์ จ.ชัยภูมิ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021