วันที่ 26 กรกฎาคม 2562 นายพรชัย โพคันโย ผอ.สพป.อุดรธานี เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมสัมมมา “การบริหารจัดการเพื่อป้องกันการกระทำความผิดตาม พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์” โดยมีผู้บริหารสถานศึกษา และข้าราชการครูและบุคลกรทางศึกษา โรงเรียนในสังกัด สพป.อุดรธานี เขต 2 จำนวน 193 โรงเรียน เข้ารับการอบรม ทั้งนี้ บริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) ส่วนบริการจังหวัดอุดรธานี ซึ่งเป็นหน่วยงานภายใต้สังกัดกระทรวง ดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม ปัจจุบันเป็นผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ทสำหรับสถานศึกษา ได้ให้ความรู้ เพื่อพัฒนาระบบป้องกันเครือข่ายสารสนเทศให้มีการใช้งานอย่างเหมาะสม มีระบบรักษาความปลอดภัย รวมทั้งการจัดเก็บข้อมูลทางการจราจรคอมพิวเตอร์ ให้เป็นไปตามพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ฉบับที่ 2 พ.ศ.2560 ณ ห้องประชุมโรงเรียนอนุบาลกุมภวาปี อำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี
- สพป.อุดรธานี เขต 2 ร่วมพิธีเปิดการอบรมโครงการหนึ่งโรงเรียนหนึ่งครูอนามัย สร้างเด็กไทยรอบรู้สุขภาพ - 11 พฤษภาคม 2023
- สพป.อุดรธานี เขต 2 อบรมเชิงปฏิบัติการ “STEM Robotics” เรียนรู้ Coding ก้าวสู่การเป็นนวัตกร - 25 มีนาคม 2023
- สพป.อุดรธานี เขต 2 ร่วมประชุมการตรวจราชการและติดตามประเมินผลการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ ของผู้ตรวจกราชการกระทรวงศึกษาธิการ - 16 มีนาคม 2023