วันที่ 31 กรกฎาคม 2562 เวลา 09.00 น. นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วย ผอ.กลุ่ม/หน่วย บุคลากร และประธานเครือข่ายโรงเรียน 19 เครือข่าย ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและนักเรียน ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการประเมินผลการดำเนินงานระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ในการประเมินผลงานสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เชิงประจักษ์ เพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2562 ระดับเขตตรวจราชการที่ 13 ซึ่งนำโดย1. นายพรภิรมย์ สุทธิกานต์ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานคณะกรรมการ , 2.นายทวีสิทธิ์ มั่นจิต รอง ผอ.สพป.สุรินทร์ เขต 3 ,3.นางสโรชินิ โอชโร รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต 1,4.นายทรงศิลป์ อามาตย์เสนา ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ สพป.นครราชสีมา เขต 6 และ น.ส.พรพิมล เปล่งคงคา นักวิชาการศึกษาชำนาญการ สพป.นครราชสีมา เขต 3 คณะกรรมการ ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ ในภาคีเครือข่าย สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ให้เกียรติเป็นแขกรับเชิญร่วมในการประเมินฯ ครั้งนี้ ในการนี้ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ได้จัดนิทรรศการของโรงเรียนในสังกัด เพื่อนำเสนอผลงานเชิงประจักษ์ที่ประสบผลสำเร็จได้รับโล่รางวัล,เกียรติบัตรและ รางวัลต่างๆ จากงานระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน โรงเรียนในสังกัด แด่คณะกรรมการ ในการพิจารณาครั้งนี้ด้วย
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021