เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2561 เวลา 08.00 ดร.สุวิทย์ มุกดาภิรมย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 1 พร้อมด้วยฝ่ายบริหาร ได้แก่ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 1 ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมรับชมรายการ “พุธเช้า ข่าว สพฐ.” ครั้งที่ 42/2561 ผ่านระบบ Video Conference โดย ดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และคณะ เพื่อรับทราบแนวนโยบายการบริหารจัดการศึกษา และนำนโยบายสู่การปฏิบัติ เพื่อเป็นการขับเคลื่อนนโยบายการบริหารการศึกษา รับชม ณ ห้องประชุมพลอยไพลิน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำพูน เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/1-83-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/2-69-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/3-63-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/4-58-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/5-57-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/6-52-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/7-46-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/8-44-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/9-32-840x560.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/10/10-26-840x560.jpg)